หลักสูตร “บาริสต้ามืออาชีพ” มุ่งพัฒนาทักษะสู่อนาคต
ระหว่างวันที่ 9 – 10 พฤษภาคม 2567 วิทยาลัยชุมชนหนองบัวลำภู ร่วมกับ สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดหนองบัวลำภู จัดกิจกรรมอบรมเชิงปฏิบัติการ “หลักสูตร บาริสต้ามืออาชีพ” ณ ห้องประชุมโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 81 บ้านหนองภัยศูนย์ ต.หนองบัวลำภู อ.เมือง จ.หนองบัวลำภู
ดร.กฤต สุวรรณพรหม ศึกษาธิการจังหวัดหนองบัวลำภู เป็นประธานในการเปิดโครงการ มุ่งหวังส่งเสริมเวทีประชาคมเพื่อการจัดทำรูปแบบและการพัฒนาหลักสูตรต่อเนื่อง เชื่อมโยงการศึกษาขั้นพื้นฐานกับอาชีวศึกษาและอุดมศึกษาในจังหวัด
ดร.มงกุฎ จำนงค์นิต ประธานสภาวิทยาลัยชุมชนหนองบัวลำภู ร่วมด้วย รองศาสตราจารย์ ดร.หาญชัย อัมภาผล รักษาราชการแทนผู้อำนวยการวิทยาลัยชุมชนหนองบัวลำภู และ นางนิตติญาพร บุญศรี รองผู้อำนวยการวิทยาลัยชุมชนหนองบัวลำภู เข้าร่วมพิธีเปิดโครงการ
กิจกรรมอบรม มุ่งเน้นให้นักเรียนและครูจาก สพป.นภ.เขต 1 และ เขต 2 รวมถึงนักเรียนจากโรงเรียนเอกชน ได้รับความรู้และทักษะการชงกาแฟอย่างมืออาชีพ ส่งเสริมโอกาสทางการศึกษาและอาชีพ ช่วยให้ผู้เข้าร่วมอบรมมีทักษะที่จำเป็นต่อการประกอบอาชีพในอนาคต