วิทยาลัยชุมชนหนองบัวลำภู เข้าร่วมพิธีวางพานพุ่มดอกไม้สด เนื่องในวันยุทธหัตถี ประจำปี 2566
ในวันพุธที่ 18 มกราคม 2566 ว่าที่ร้อยตรีวีระสกุล บุราณรักษ์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยชุมชนหนองบัวลำภู มอบหมายให้นายสุรเชษฐ์ จันทร์แสงศรี ข้าราชการครูพร้อมด้วยคณะครูและบุคลากรวิทยาลัยชุมชนหนองบัวลำภู เข้าร่วมพิธีวางพานพุ่มดอกไม้สด ถวายราชสักการะพระบรมราชานุสาวรีย์สมเด็จพระนเรศวรมหาราช เนื่องในวันยุทธหัตถีประจำปี 2566 โดยมีนายสุวิทย์ จันทร์หวร ผู้ว่าราชการจังหวัดหนองบัวลำภู เป็นประธานในพิธี ณ ศาลสมเด็จพระนเรศวรมหาราช อำเภอเมืองหนองบัวลำภู จังหวัดหนองบัวลำภู
![](https://nbcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/18-ม.ค.-66-วันยุทธหัตถีงานกาชาด-จ.นภ.-1-724x1024.png)