วิทยาลัยชุมชนหนองบัวลำภู เข้าร่วมกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระนางเจ้า ฯ พระบรมราชินี 3 มิถุนายน 2567
3 มิถุนายน 2567: วันเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้า ฯ พระบรมราชินี วิทยาลัยชุมชนหนองบัวลำภูได้เข้าร่วมกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระนางเจ้า ฯ พระบรมราชินี โดยมีรองศาสตราจารย์หาญชัย อัมภาผล รักษาราชการแทนผู้อำนวยการวิทยาลัยชุมชนหนองบัวลำภู มอบหมายให้สำนักงานผู้อำนวยการเข้าร่วมกิจกรรมต่าง ๆ ดังนี้:
– พิธีทำบุญตักบาตรถวายพระราชกุศล ณ วัดมหาชัย อำเภอเมืองหนองบัวลำภู จังหวัดหนองบัวลำภู
– กิจกรรมจิตอาสาพัฒนา การทาสีพระอุโบสถและปรับปรุงภูมิทัศน์วัดศรีคูณเมือง เนื่องในวันคล้ายวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้า ฯ พระบรมราชินี ณ วัดศรีคูณเมือง ตำบลลำภู อำเภอเมืองหนองบัวลำภู จังหวัดหนองบัวลำภู
– พิธีถวายเครื่องราชสักการะและวางพานพุ่ม และ พิธีจุดเทียนถวายพระพรชัยมงคล ณ หอประชุมอนาลโย ศาลากลางจังหวัดหนองบัวลำภู