พิธีทำบุญเพื่อถวายพระพรชัยมงคล แด่ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา
วันศุกร์ที่ 20 มกราคม 2566 วิทยาลัยชุมชนหนองบัวลำภู จัดพิธีทำบุญเพื่อถวายพระพรชัยมงคล แด่ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา โดยมี พระเดชพระคุณพระราชวชิรธาดา เจ้าคณะจังหวัดหนองบัวลำภู เป็นประธานสงฆ์ และนายศศิน พัฒนภิรมย์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดหนองบัวลำภู เป็นประธานในพิธี ณ ตำบลบ้านพร้าว อาคารศูนย์วิทยบริการ ห้องประชุมชั้น 2 วิทยาลัยชุมชนหนองบัวลำภู ในการนี้ วาที่ร้อยตรีวีระสกุล บุราณรักษ์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยชุมชนหนองบัวลำภู พร้อมด้วยข้าราชการครูและบุคลากรวิทยาลัยชุมชนหนองบัวลำภู ได้เข้าร่วมพิธีดังกล่าวด้วย
![](https://nbcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/IMG_4041-1024x683.jpg)
![](https://nbcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/IMG_4000-1024x683.jpg)
![](https://nbcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/IMG_3996-1024x683.jpg)
![](https://nbcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/IMG_3986-1024x683.jpg)
![](https://nbcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/IMG_4081-1024x683.jpg)
![](https://nbcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/IMG_4066-1024x683.jpg)
![](https://nbcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/20-ม.ค.-66-พิธีทำบุญเพื่อถวายเป็นพระพรชัยมงคล-724x1024.png)